อบจ.ชลบุรี ร่วมใจปันโลหิต ต่อชีวิตเพื่อนมนุษย์ ครั้งที่ 2/2566
วันอังคารที่ 21 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 09.30 น. ณ ห้องประชุมแก้วเจ้าจอม องค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี สำนักเลขานุการ องค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี จัดโครงการ “องค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี ร่วมใจปันโลหิต ต่อชีวิตเพื่อนมนุษย์” ครั้งที่ 2 ประจำปีงบประมาณ 2566 โดยนายอุดมศักดิ์ เจริญวุฒิ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี พร้อมด้วยคณะผู้บริหารองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี ตลอดจนนางปัทมา วิวัฒน์วานิช รองนายกเหล่ากาชาดจังหวัดชลบุรี และคณะฯ เข้าพบปะพูดคุย และให้กำลังใจผู้บริจาคโลหิตในครั้งนี้ ซึ่งองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี ร่วมกับเหล่ากาชาดจังหวัดชลบุรี และภาคโลหิตแห่งชาติที่ 3 จังหวัดชลบุรี สภากาชาดไทย จัดขึ้นเพื่อเป็นการช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และลดภาวะโลหิตขาดแคลน โดยองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี ได้จัดมาตรการป้องกันโรคติดเชื้อ Covid-19 ทางโลหิต ตามมาตรฐานของสภากาดชาดไทย เพื่อสร้างความมั่นใจให้กับผู้บริจาคโลหิตและสร้างบุญอย่างปลอดภัย ซึ่งมี หน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชน และประชาชนทั่วไป สนใจเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
![](https://osp.chon.go.th/wp-content/uploads/2023/02/332680132_586395176407476_4092548897106528046_n-840x840.jpg)
![](https://osp.chon.go.th/wp-content/uploads/2023/02/06D2633E-3F52-45D4-BFB2-0689352789BA-840x560.jpg)
![](https://osp.chon.go.th/wp-content/uploads/2023/02/6E6EC6A6-BE3B-451E-9177-DB4B8F52CC5A-840x560.jpg)
![](https://osp.chon.go.th/wp-content/uploads/2023/02/7D4FB71A-6E03-4BBB-A43F-22DFE6B8B58E-840x560.jpg)
![](https://osp.chon.go.th/wp-content/uploads/2023/02/9CE9803B-50A8-413B-903E-1B19F70FFFC8-840x560.jpg)
![](https://osp.chon.go.th/wp-content/uploads/2023/02/1552EC83-7CE5-4B8D-832C-28F93570A129-840x630.jpg)
![](https://osp.chon.go.th/wp-content/uploads/2023/02/98790507-CEEE-44A3-AA33-8BD53A399538-840x560.jpg)
![](https://osp.chon.go.th/wp-content/uploads/2023/02/332394471_749601203400213_2066976556349874860_n-840x560.jpg)
![](https://osp.chon.go.th/wp-content/uploads/2023/02/EAB4E907-E8F9-49B7-9DB0-B41AD33EDB3A-840x560.jpg)